๑۩۞۩๑ (::::Club Bóng ĐÊm::::) ๑۩۞۩๑
,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸-(_ (Diễn đàn kết nối) _)-,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸
Club Bóng Đêm
Chào mừng bạn đã đến diễn đàn
Bạn đã vào diễn đàn
Bạn hãy đăng nhập họăc đăng kí
Để xem nội dung giễn đàn

Loading...........
Club Bóng Đêm
Chào mừng bạn đã đến diễn đàn
Bạn đã vào diễn đàn
Bạn hãy đăng nhập họăc đăng kí
Để xem nội dung giễn đàn

Loading...........
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpHuy ChươngGame Pikachu

Share | 

Cách phòng chống hack pass(Hack mật khẩu)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
hệ thống an ninh tự động
Ban Quản Trị
Ban Quản Trị

Năm sinh : 30/07/2010

Game
EXP:
Cách phòng chống hack pass(Hack mật khẩu) 1200/200Cách phòng chống hack pass(Hack mật khẩu) 1  (200/200)
Status: 1

Cách phòng chống hack pass(Hack mật khẩu) _
Bài gửiTiêu đề: Cách phòng chống hack pass(Hack mật khẩu)   Cách phòng chống hack pass(Hack mật khẩu) I_icon_minitime2010-08-21, 9:56 am

Chào các bạn, hiện nay vấn đề về hack pass (trên tất cả các lĩnh vực như Email, game, forum,website.......) rất nhiều người quan tâm và lo ngại, công cụ để hack thường sử dụng là keylogger.
Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn giảm 99% bị hack pass, có 3 cách để chống bị người khác hack:

1. Sử dụng bảng mã ký tự đặc biệt

2. Sử dụng kết hợp phím Home và End

3. Kết hợp sử dụng cả 2 cách trên

Sau đây mình sẽ nói rõ hơn 1 chút về từng cách để các bạn có thể hiểu và tự bảo vệ mình:

Cách thứ 1: Hệ điều hành cho phép chúng ta sử dụng 1 loại ký tự đặc biệt được quy ước sẵn, cách thức sử dụng như sau,

nhấn giữ ALT và nhập 4 số sau đó thả ra ta sẽ được ký tự đặc biệt.

Cách thứ 2: Sử dụng phím Home và End (nếu bạn là 1 Newbie bạn nên chọn cách này vì dễ thực hiện) => Hầu hết các

Keylogger hiện nay ko ghi được phím này, nếu có ghi được thì nó sẽ ghi như sau {Numpad.Return} có trời đất biết mình biết

người khác ko biết

Để các bạn hiểu rõ mình sẽ nêu ra 1 vài ví vụ minh họa:

Bạn sẽ nhập như sau vào ô mật khẩu như sau:

anh[Home]yeu[End]em (thực chất pass cùa bạn là yeuanhem , nếu bị dính keylogger thì nó sẽ ghi như sau: anhyeuem hoặc

anhyeuem{Numpad.Return}{Numpad.Return} mà ko chỉ rõ vị trí đặt phím Home và End nên các bạn yên tâm hacker chỉ có

nước pótay). Đó chỉ là ví dụ cho mấy bạn hiểu, bạn có thể tùy biến mật khẩu cùa theo ý muốn của bạn, mật khẩu càng dài

Càng tốt đố thằng hacker nào dò ra được (ví dụ dãy số 12457865787966, bạn tùy biền từng thành phần trong dãy số thì

hacker cũng pótay)

Theo kinh nghiệm bạn sử dụng chữ kết hợp với số hoặc 1 dãy số, hacker cũng pó tay

Cách thứ 3: Đây là cách hơi phức tạp là sử dụng kết hợp vừa có ký tự đặc biệt vừa có phím Home và End, thường thì dân IT

thuộc dạng Pro thường sử dụng, vì cách này sẽ làm cho Hacker mất ăn mất ngũ đấy

Quy tắc để có được mật khẩu an toàn là "càng rắc rối chừng nào, hacker càng khó hack chừng đó", các bạn an tâm, chỉ cần

đặt pass theo kiểu này thì Hacker cũng phải đầu hàng ( đâu có người nào khùng đến nỗi mất ăn mất ngũ để ngồi đó dò 1 cái

pass ko ra gì .

Cách phòng chống hack pass(Hack mật khẩu)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang